วันวิสาขบูชา วันประสูติ ตรัสรู้ และปรินิพพาน ของพระบรมศาสดา ในวันที่ 6 พฤษภาคม 2563 หลวงพ่อเหิณ ทำพิธีอัญเชิญรับหลวงพ่อพระพุทธโสธร ที่วัดห้วงหิน ระยอง ก่อนที่ หลวงพ่อจะเดินทางมาทางน้ำ ทางทะเล มาถึง วัดพุทธวิหาร วันที่ 6 พฤษภาคม 2563 ซึ่งตรงกับวันวิสาขบูชาพอดี และจะได้โปรดชาวพุทธและชาวเมืองมิชิแกน และชาวโลกต่อไปชั่วกาลนาน ผู้ใดมีโอกาสให้มากราบไหว้ขอพรตามโอกาสที่เหมาะสม
![](http://mbmcmichigan.org/wp-content/uploads/2020/05/381003A1-D3A7-4C20-BE6D-0C7C0C22507F.jpeg)